Thứ 4 ngày 23 tháng 10 năm 2019 |    Số lượt truy cập: 532891
 
 
Lĩnh vực khác
 

 

Cấp thẻ đấu giá viên

Mong quý cơ quan giải đáp câu hỏi của tôi về hồ sơ cấp thẻ đấu giá viên bán ở đâu? Thủ tục thế nào? Liên hệ với cơ quan nào? Thời gian như thế nào? Xin cám ơn.

Gửi bởi: Phạm Thanh Nhã
Ngày: 19/05/2010 12:00:00 SA

Trả lời (Có tính chất tham khảo)

Điều 42 của Nghị định 05/2005/NĐ-CP quy định về thủ tục cấp thẻ Đấu giá viên như sau:

“Điều 42. Thủ tục cấp Thẻ đấu giá viên

1. Người muốn được cấp Thẻ đấu giá viên phải có hồ sơ xin cấp Thẻ đấu giá viên. Hồ sơ gồm các giấy tờ sau đây:

a. Đơn xin cấp Thẻ đấu giá viên;

b. Sơ yếu lý lịch;

c. Phiếu lý lịch tư pháp;

d. Bản sao bằng tốt nghiệp đại học; ..

đ. Giấy xác nhận thời gian công tác theo quy định tại điểm a khoản 2 Điều 41 của Nghị định này.

2. Hồ sơ xin cấp Thẻ đấu giá viên do Trung tâm hoặc doanh nghiệp bán đấu giá tài sản gửi đến Bộ Tư pháp. Trong thời hạn mười lăm ngày, kể từ ngày nhận được hồ sơ hợp lệ, Bộ Tư pháp có trách nhiệm cấp Thẻ đấu giá viên cho người làm đơn; trong trường hợp từ chối thì phải thông báo lý do bằng văn bản cho Trung tâm hoặc doanh nghiệp đã nộp hồ sơ”.

Vì vậy nếu cần thông tin chi tiết hơn bạn có thể liên hệ trực tiếp với sở tư pháp để được hỗ trợ.

 
Các tin khác:
    Hỏi về vấn đề hỗ trợ xe xích lô máy xe gắn máy bị đình chỉ giao thông? 
 
 
 
DOWNLOAD
 
 
QUẢNG CÁO
 
 
 
 
VĂN PHÒNG LUẬT SƯ THÁI LONG
Trụ sở:
237 Nguyễn Công Trứ, phường Nguyễn Thái Bình, Quận 1, Tp. HCM
Điện thoại: (08). 3601 6368 - (08). 3601. 6388 Di động: 0903 11 47 11
Email: lslong@tuvanphapluat.com.vn
Website: www.tuvanphapluat.com.vn
© Copyright 2010 tuvanphapluat.com.vn, All rights reserved
® Ghi rõ nguồn tuvanphapluat.com.vn khi phát lại thông tin
Designed by Vietnetnam